๑۩۞۩๑ ( WELCOM TO 4RUMS OF 10A1 )๑۩۞۩๑

lol! Chào mừng các bạn đến với 4rum của tập thể 10 A1 lol!
Twisted Evil Hãy đăng kí để cùng nhau xây dựng một 4rum vững mạnh!!!! Twisted Evil
Razz Đăng kí đi chỉ tốn 30 s thôi àk Razz

lol! Chào mừng các bạn đến với 4rum của tập thể 10 A1 lol!
Twisted Evil Hãy đăng kí để cùng nhau xây dựng một 4rum vững mạnh!!!! Twisted Evil
Razz Đăng kí đi chỉ tốn 30 s thôi àk Razz

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

(¯`¤˚™_♥Với A1 Không có gj` là khó tưởng tượng♥_™˚¤´¯)

Trang ChínhThông báoGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Giấc mơ cầu vồng (Phần 2)

Go down 
Tác giảThông điệp
Thu Hồng WS
MOD
MOD
Thu Hồng WS

EXP : 4795 Join date : 28/09/2010

Giấc mơ cầu vồng (Phần 2)  Empty
Bài gửiTiêu đề: Giấc mơ cầu vồng (Phần 2)    Giấc mơ cầu vồng (Phần 2)  I_icon_minitime23rd October 2010, 9:06 pm

Canberra ngày mưa đã kết nối Huy và Velvet lại với nhau, nhưng Velvet phải đối diện thế nào với tình cảm của Duy Anh đây???
Velvet gặp gỡ Gia Huy nhiều hơn. Họ bắt đầu hò hẹn, đi chơi công viên quốc gia, leo lên xe bus đi vòng quanh thành phố, đi du thuyền… Những thú vui ở Canberra cũng chỉ có thể, bình yên và giản đơn nhưng nồng hậu. Velvet luôn bị những bản sacxophone của Gia Huy “thôi miên”, mỗi lúc như thế Velvet thấy lòng mình khoan khoái lạ thường. Một hôm trời có nắng, có gió, song song dạo bước, Velvet bỗng nhiên níu tay Gia Huy: - Gia Huy, anh có yêu em không? - Sao bỗng dưng em lại hỏi anh thế? Velvet oà khóc, trái tim cô nàng như thể chất chứa hàng ngàn, hàng vạn những khối rubic, chúng xoay vần, không cho Velvet sống trọn với chỉ một dòng cảm xúc. Gia Huy lại ôm chặt Velvet vào lòng, toàn thân Velvet run rẩy, nóng hổi. Velvet càng khóc to hơn, chỉ đến khi Gia Huy lấy tay gạt nước mắt cho Velvet và đặt vào khoé mắt một nụ hôn nhẹ nhàng Velvet mới nín.
Giấc mơ cầu vồng (Phần 2)  Dangkhoi_ktq_tag

Tình yêu với Gia Huy khiến Velvet cảm thấy có lỗi...
Cô nàng nhìn thẳng vào mắt Gia Huy, chợt thấy mình quay cuồng không hiểu nổi những chuyện gì đang diễn ra: - Gia Huy, ở Việt Nam em đã có bạn trai rồi, xin lỗi anh. Nói đến đấy Velvet càng khóc to hơn. Gia Huy khựng lại, rồi buông thõng cánh tay Velvet. Mặt Velvet tái nhợt đi, và Gia Huy cũng khóc: - Em đừng xin lỗi anh, chính anh…chính anh mới là người phải xin lỗi em, anh cũng có bạn gái ở nhà, anh muốn nói với em từ lâu rồi. Nhưng anh sợ nói ra sẽ mất em mãi mãi. Để rồi cả hai cùng im lặng, một cái nắm tay để biết còn gần nhau, một sự im lặng cần thiết để cho nhau bình tâm trở lại. Velvet trở về phòng, bật máy, 20 cái mail của Duy Anh trong hộp thư đến. 20 cái mail thú thật về những ngày cảm nắng. Duy Anh và cô bạn cùng lớp đã có 15 ngày hẹn hò, để rồi anh bẵng Velvet đi và nhanh chóng hối hận vì Velvet mới là điểm dừng chân đích thực. Velvet thấy ghen khủng khiếp, cô ôm mặt khóc oà, cô không hiểu nổi bản thân mình nữa. Đứng bên cửa sổ, Velvet muốn bay vút lên không trung. SuYi đi từ đằng sau đến, khẽ đặt tay lên vai Velvet: “Bình tĩnh nào con én nhỏ, trước khi bay đi thì phải mạnh mẽ đậu trên mặt đất đã”. Velvet quay lại, SuYi mở rộng tay ôm cô bạn vào lòng: “Vững vàng lên nào, dù như thế nào cũng sẽ có SuYi bên cạnh mà, cái gì là tình yêu đích thực sẽ được thời gian chứng minh thôi, trái tim đôi khi có những lí lẽ riêng, nó loạn nhịp cũng giống như chiếc đồng hồ gặp trục trặc thôi mà, quan trọng phải cho mình thời gian cân bằng cuộc sống và phải thành thực với tất cả” . SuYi luôn đến vào những lúc Velvet cần nhất, như lúc này đây!
Giấc mơ cầu vồng (Phần 2)  IMG_5808%20edit_tag

Cũng như Velvet, Duy Anh ở Việt Nam cũng bị một cơn say nắng đốn gục...
Velvet ngồi vào bàn, reply cho Duy Anh kể về tất cả những chuyện đang xảy ra đối với cô, thành thực như cách SuYi nói. Mobile kêu bài hát “Chuột yêu gạo” quen thuộc, một cuộc gọi từ Việt Nam, là Duy Anh: - Dạ! - Hôm nay là ngày gì nhở cô bé hay khóc nhè? - Em xin lỗi, em không đủ bình tĩnh anh à. Em… - Anh biết, anh có lỗi với em, anh đã bước nhầm đường nhưng chính điều đó khiến anh biết em quan trọng với anh biết nhường nào. Giờ anh chỉ muốn em cố nhớ lại cách đây hai năm đúng giờ này, ngày này mình đã có những kỉ niệm gì? Velvet nghĩ trong đầu: ngày kỉ niệm tình yêu của hai đứa không phải, sinh nhật một trong hai, cũng không, thế là ngày gì? - Anh gợi ý cho em nhé, ngày đó là ngày... - Ngày mình chôn chiếc lọ thuỷ tinh đựng con dế anh mang từ quê ngoại lên cho em, nó chết vì em ốm không để ý đến nó được. – Velvet ngắt lời Duy Anh. Nói đến đây mắt Velvet rưng rưng. - Đúng rồi, chúng mình đã hẹn một năm nữa khi em về mình sẽ đào nó lên mang về quê chôn lại. Em à, anh sẽ đợi em, từng ngày từng ngày một, và anh tin ngày đó sẽ không xa. Anh tôn trọng quyết định của em, hãy làm những gì trái tim em mách bảo, có điều bất kể khi nào em cần anh, điện thoại, email và facebook của anh sẽ không nằm ngoài vùng phủ sóng như gần đây nữa, em à. Bất chợt những kỉ niệm ùa về, dường như có tiếng dế từ bụi cỏ bên ngoài vọng vào qua khe cửa. Cô nàng giở lại album đôi chụp với Duy Anh, bật bản nhạc mà cả hai vẫn nghe: “Chuột yêu gạo”, giở bức xếp hình mà Duy Anh đã hì hụi cả hai tuần trời cho Velvet mặc cho đôi mắt mỏi mệt. “Cho em thời gian tĩnh tâm anh nhé!”, một SMS vượt không gian về với Việt Nam.
Giấc mơ cầu vồng (Phần 2)  3528195811_e12a672e4e_o

Tình yêu không phải đích đến mà là quá trình, và Velvet biết trái tim mình thực sự chọn ai...

Buổi sáng Canberra, gần sáng trời mưa nhưng 7h đã tạnh. Không khí trong lành, khoan khoái như tấm gương trong suốt. Velvet mặc chiếc váy thêu hoa tới cung đường quen thuộc. Gia Huy vẫn ngồi đó, với chiếc sacxophone quen thuộc:

- Em đã đến.

- Mình chia tay anh nhé! Ngay từ đầu khi chúng ta cùng đi trên một chuyến bus. Em đã gặp lại Duy Anh trong cái động tác đẩy gọng kính của anh. Em xin lỗi, em đã tự huyễn hoặc mình, có lỗi khi gần bên anh chỉ vì tìm thấy hình bóng Duy Anh.

- Anh cũng tưởng gặp lại Thuỵ An trong đôi mắt em, ngay từ đầu cả hai đã yêu bản sao của nửa kia phải không em? Chúng ta không đi chung đường nữa nhưng vẫn sẽ là những người bạn em nhé!

- Vâng!

- Cho anh nắm tay em lần cuối, cái nắm tay đã từng giúp anh bớt chơi vơi trong những ngày mưa Canberra.

Mạnh bạo nắm tay nhau, không còn sự nóng bừng mặt khi chạm nhẹ vào nhau nữa rồi. Phía xa xa, nơi vừng dương đang toả rạng: cầu vồng đẹp long lanh. Một chiếc cầu vồng sau bao ngày Canberra sụt sùi mưa gió. Những ngày mưa đã qua, đã đến lúc thêm yêu những ngày nắng, Canberra à!

Giấc mơ cầu vồng (Phần 2)
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Giấc mơ cầu vồng (Phần 1)
» Chinh phục “nửa kia” bằng giác quan thứ sáu
» Chinh phục “nửa kia” bằng giác quan thứ sáu
» Cầu vồng và Mặt trời với một cô bé 15
» Thơ vui học trò phần 2