๑۩۞۩๑ ( WELCOM TO 4RUMS OF 10A1 )๑۩۞۩๑

lol! Chào mừng các bạn đến với 4rum của tập thể 10 A1 lol!
Twisted Evil Hãy đăng kí để cùng nhau xây dựng một 4rum vững mạnh!!!! Twisted Evil
Razz Đăng kí đi chỉ tốn 30 s thôi àk Razz

lol! Chào mừng các bạn đến với 4rum của tập thể 10 A1 lol!
Twisted Evil Hãy đăng kí để cùng nhau xây dựng một 4rum vững mạnh!!!! Twisted Evil
Razz Đăng kí đi chỉ tốn 30 s thôi àk Razz

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

(¯`¤˚™_♥Với A1 Không có gj` là khó tưởng tượng♥_™˚¤´¯)

Trang ChínhThông báoGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Hư hỏng chỉ vì... xem phim?

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
Thu Hồng WS
MOD
MOD
Thu Hồng WS

EXP : 4795 Join date : 28/09/2010

Hư hỏng chỉ vì... xem phim?  Empty
Bài gửiTiêu đề: Hư hỏng chỉ vì... xem phim?    Hư hỏng chỉ vì... xem phim?  I_icon_minitime23rd October 2010, 9:11 pm

Tối nào nhà em cũng vang lên điệp khúc xung đột giữa mẹ và em gái chỉ vì chuyện phim ảnh

Anh Sky ơi!
Mấy tuần nay, mẹ không cho em gái em xem chương trình phim truyện buổi tối nữa. Mẹ em bảo những bộ phim teen bây giờ thật nhố nhăng. Các nhân vật không chịu học hành, tối ngày chỉ có chuyện con trai tán tỉnh con gái, con gái thì cãi nhau nhặng xị rồi bày trò trả đũa, nói xấu nhau.
Mẹ em bảo xem những phim này nhiều rồi hư người ra. Em gái em thì cứ nằng nặc đòi xem. Thế là tối nào nhà em cũng vang lên điệp khúc xung đột giữa mẹ và em gái.
Theo anh thì có cách nào để hòa giải hai mẹ con không?
Hoàng Nam
(mahprincess…@yahoo.com)

Nam thân mến,
Không chỉ một mình mẹ em cấm con mình xem phim truyền hình teen buổi tối. Mẹ anh cũng làm điều tương tự với em gái anh. Mà lập luận của mẹ anh còn “đanh thép” và cứng rắn hơn rất nhiều. Mẹ anh nhất quyết không để tivi phát lên những tiếng chí chóe của các cô cậu tóc xanh tóc đỏ trong bộ phim teen ngắn vài phút. Dù chỉ một giây cũng không được.
Theo anh, em cần phải chỉnh đốn ngay tư tưởng “có ai hư hỏng chỉ vì xem phim trên tivi đâu” của emgái mình. Đã có rất nhiều nghiên cứu khoa học chứng minh được rằng, các bộ phim, chương trình nghe nhìn có ảnh hưởng trực tiếp tới sự phát triển của teen, cả về mặt thể chất lẫn tinh thần.
Dành thời gian quá nhiều cho việc xem tivi có thể khiến teen lười nhác, trầm cảm, stress, tăng huyết áp, mất ngủ và mắc chứng béo phì. Khi xem một bộ phim truyền hình nào đó, teen sẽ bị ảnh hưởng tâm lý ít nhiều bởi các nhân vật trong phim.
Hư hỏng chỉ vì... xem phim?  Blair
Cũng đã có những cô nàng nhiễm hội chứng Blair Warldorf sau khi xem "Gossip Girl"
Anh đã chứng kiến khá nhiều cô nàng teen sau khi xem xong Gossip Girl bị ảnh hưởng nặng bởi nàng Blair Warldorf. Các bạn ấy tự xem mình là “ong chúa” xinh đẹp, kênh kiệu, thích nói xấu và bày trò rắc rối.
Nếu không kịp thời quay trở về thế giới thực, teen sẽ mãi sống trong phim và cư xử như một “nhân vật” chứ không phải chính bản thân mình. Có thể phim truyền hình ngắn cho teen mà em gái em nằng nặc đòi xem, nó hơi quá lố và là một “thảm họa”!!!
Theo anh nghĩ thì thật khó gọi đó là “phim” mà chỉ là một hoạt cảnh gây hài mang tính chất “ăn xổi”. Chưa kịp hiểu bắt đầu thế nào thì đã thấy kết thúc.
Em có thể tìm hiểu để biết thêm rằng: Có những chương trình vì trót mua sóng rồi nên phải làm cho đến cùng. Có những bộ phim được chiếu chỉ nhằm mục đích bán quảng cáo là chính. Không phải trên TV bày ra món gì cũng có nghĩa là món đó ngon và chúng ta phải “tiêu hóa”.
Hư hỏng chỉ vì... xem phim?  Photo_110b
BOF cũng từng bị coi là bộ phim không phù hợp với teen do có quá nhiều cảnh bạo lực học đường
Bằng kiến thức và sự gần gũi của mình, em hãy phân tích, giúp em gái em lựa chọn những bộ phim thực sự “đáng xem”, tương xứng với “level” của teen mình!
Nhu cầu giải trí của mỗi thế hệ đều khác nhau. Mẹ anh kể rằng ngày xưa những đêm trăng sáng, chỉ cần lên sân thượng ngồi ngắm trăng và nói chuyện với các cô trong xóm là đã vui lắm rồi. Còn bây giờ teen tối nào cũng phải nghe nhạc, xem phim, lướt web… đầy đủ lệ bộ rồi mới chịu đi ngủ.
Em đừng nghĩ đó là khoảng cách hay ranh giới giữa các thế hệ. Có rất nhiều mẹ vẫn nghe nhạc trẻ và thậm chí còn tìm hiểu cả nhạc Hàn Quốc để biết xem con mình đang nghe gì, thích gì và muốn gì.
Hư hỏng chỉ vì... xem phim?  _IGP2700
Hãy phân tích cho em gái mình những bộ phim đáng xem
Nếu muốn được phụ huynh hiểu và tôn trọng mình, em hãy làm điều ngược lại tương tự với ba mẹ. Đừng nghĩ bố mẹ là những người lạc hậu và chẳng biết tí gì về phim teen, V-Pop, K-Pop, US&UK em nhé!
I £øvë ]-[_Førëvër
MOD
MOD
I £øvë ]-[_Førëvër

EXP : 2147483647 Join date : 25/09/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Hư hỏng chỉ vì... xem phim?    Hư hỏng chỉ vì... xem phim?  I_icon_minitime2nd November 2010, 12:55 pm

lai may bo phim han`
Thu Hồng WS
MOD
MOD
Thu Hồng WS

Bài gửiTiêu đề: Re: Hư hỏng chỉ vì... xem phim?    Hư hỏng chỉ vì... xem phim?  I_icon_minitime2nd November 2010, 2:04 pm

ai ghiền phim hàn là điên
(Quang nghĩa)_[No.1]
ADMINITRATORS
ADMINITRATORS
(Quang nghĩa)_[No.1]

EXP : 2147483647 Join date : 12/08/2010

Bài gửiTiêu đề: Re: Hư hỏng chỉ vì... xem phim?    Hư hỏng chỉ vì... xem phim?  I_icon_minitime2nd November 2010, 3:01 pm

đúng là dân ghiền phim
http://a1vipro.tk
Thu Hồng WS
MOD
MOD
Thu Hồng WS

Bài gửiTiêu đề: Re: Hư hỏng chỉ vì... xem phim?    Hư hỏng chỉ vì... xem phim?  I_icon_minitime2nd November 2010, 3:25 pm

tui ít coi phim lém
chỉ coi vào dịp hè
ít vcoi tive
vì tivi chiếu gì đau hum
ghúm
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Hư hỏng chỉ vì... xem phim?    Hư hỏng chỉ vì... xem phim?  I_icon_minitime

Hư hỏng chỉ vì... xem phim?
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Hô biến củ cải trắng thành hoa hồng song hỷ
» Run rẩy với 13 bí mật của "phim kinh dị nhất thời đại"
» Nhiễm phim Trung Quốc
» Làm nhẫn hoa hồng cực nhanh bằng ruy băng
» Những bạn Pet siêu đáng yêu trên phim ảnh